Kiến thức cơ bản về Card 10Gbe NAS Synology

I Giới thiệu

Đối với khối lượng dữ liệu lớn và số lượng người dùng kết nối nhiều cần sử dụng các dòng Onboard 10Gbe hoặc Optional PCIe cho NAS Synology, đáp ứng nhu cầu sử dụng các dịch vụ Cloud Sync, Backup, sử dụng trực tiếp và nhiều tính năng chạy cần băng thông lớn.

Hiện nay, nhu cầu đồng bộ và lưu trữ tài liệu, dữ liệu đang được chú ý và đánh giá cao trong thời đại thông tin. Với số lượng Users truyền tải dữ liệu đồng thời đòi hỏi các đường băng thông càng ngày phải đáp ứng đủ cho doanh nghiệp.

Sự lựa chọn tốc độ và độ ổn định cao khi sử dụng băng thông được chú trọng trên các dòng Synology Nas hỗ trợ các cổng LAN Gigabit tiêu chuẩn để đáp ứng đủ nhu cầu doanh nghiệp, hoặc sử dụng LAN RJ45 10Gbe, SFP+, LC connector để mở rộng về sau.

II Những dòng Card network 10Gbe hỗ trợ Synology Nas

1 Những loại cổng 10Gbe trên Synology Nas :

RJ45 10Gbe, LC Connection, SFP+, QSFP+, SFP28, QSFP28.

2 Card Network 10Gbe

Hiện tại thiết bị Synology Nas chia làm 2 dòng sử dụng cổng mạng 10Gbe :10Gbe built-in và 10Gbe Optional.

2.1 10Gbe built-in

Được tích hợp sẵn các cổng Internet 10Gbe, và Card mở rộng PCIe trên các sản phẩm thuộc dòng dự án : DS1817+, RS3617xs+. RS4017xs+, FS2017, FS3017, RS18017xs+ v.v… nhằm giảm chi phí cho các doanh nghiệp vừa và lớn về vấn đề mở rộng thêm Card network 10Gbe.

Ví dụ :

 

Link tham khảo : https://synologyvietnam.vn/product/synology-nas-ds1817-8gb/

 

2.2 10Gbe Optional

Đối với dòng Synology  sử dụng Card PCIe để mở rộng các cổng Synology Ethernet Adapter đã mặc định có sẵn 4 port LAN 1Gbe để phục vụ. Nhưng 1 số doanh nghiệp đòi hỏi phải có tính ổn định và an toàn về sau, sự gia tăng số lượng nhân viên, người dùng trên 1 công ty, xí nghiệp, các Studio quy mô lớn, các doanh nghiệp lớn đòi hỏi phải có sự tự động và giải pháp xử lý nhanh chống đối với hệ thống, không bị trì hoãn, chậm chạp v.v…

 

Sử dụng các cổng LAN mặc định 1Gbe để đáp ứng nhu cầu hiện thời, và sẽ mở rộng thêm Card 10Gbe khi số lượng người dùng, data, Syn, Backup tăng đột biến.

Ví dụ :

Link tham khảo dòng Nas chạy 10Gbe Optional : https://synologyvietnam.vn/rackstation-rs1619xs/

2.3 Card 10Gbe dành cho Synology Nas.

Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm, thương hiệu sản xuất Card 10Gbe đáp ứng nhu cầu cho khách hàng, đối với Synology Nas sẽ được hỗ trợ tốt 1 số dòng sản phẩm sau :

Synology, Emulex, Intel, Marvell, Mellanox, Qlogic.

Hình ảnh Card Synology 10Gbe SFP+

Hình ảnh Card Synology 10Gbe RJ45

Hỗ trợ tốt cho các dòng Synology Nas

Card Emulex 10Gbe cổng SFP+

Card Emulex 10Gbe cổng LC connector

Card Emulex 10Gbe RJ45

Card Intel 10Gbe cổng SFP+

Card Intel 10Gbe cổng SFP28

Card Intel 10Gbe cổng RJ45

Card Intel 10Gbe cổng LC Conenctor

Card Marvell 10Gbe cổng SFP28

Card Mallanox 10Gbe cồng SFP+

Card Mallanox 10Gbe cồng QSFP+

Card Mallanox 10Gbe cồng SFP28

Card Mallanox 10Gbe cồng QSFP28

Card Qlogic 10Gbe cổng RJ45

Card Qlogic 10Gbe cổng SFP+

Các dòng Card 10Gbe Network được hỗ trợ cho Nas: https://www.synology.com/en-global/products/accessories/add_in

Tuỳ thuộc mức độ số lượng người dùng, dữ liệu công ty chúng ta sẽ lược chọn dòng Synology Nas hỗ trợ Card network 10Gbe thích hợp cho doanh nghiệp.Card Synology được hãng Synology khuyến cáo sử dụng tích hợp tốt hơn so với các dòng sản phẩm khác

Liên hệ với chúng tôi để được tư vấn chi tiết về lựa chọn card 10Gbe cho NAS Synology

Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn để cải thiện bài viết hơn, xin trân thành cảm ơn.

THÔNG TIN LIÊN HỆ:

MSTAR CORP

Hotline: 0943199449 – 0909514461

Email: lienhe@mstarcorp.vn

Fanpage: https://www.facebook.com/mstarcorp/

Website: mstarcorp.vn

Trụ sở: 115 Nguyễn Phi Khanh, P.Tân Định, Quận 1, TPHCM

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.